01 Menene "yar tsana"
A cikin masana'antar masana'antu, "pallet" yana nufin "pallet". Palletized a cikin dabaru yana nufin ɗaukar kowane adadin kaya masu warwatse cikin fakiti don sauƙaƙe tsari, haɓaka haɓakar kaya, kuma rage farashin kayan aiki. Fassarar pallet - wato, tsari na juyawa da bulk a cikin kayan palletized (palletization).
A cikin abubuwan da suka shafi kasa da kasa, galibi ana buƙatar jigilar kaya ta hanyar palletized. Don haka, menene fa'idodi na palletizing kuma menene matakan ya kamata a ɗauka?
02 Fa'idodin Sall
Manufar da fa'idodi na palletiz ne: don rage yawan kayan kwance kuma ka rage yiwuwar rasa pallet yana da ƙasa da yiwuwar rasa karamin kwalin kaya). Haka kuma, bayan an gabatar da shi, da sauran kaya gaba ɗaya zai zama mafi aminci. Yana da tsauri, don haka ba lallai ne ku damu da kayan ba.
Tabbas, bayan kayayyakin sun palletized, yawan amfani da sararin samaniya lokacin da ake rage kayan har ma za'a ragu. Amma zai iya rage lokacin da aka saka. Domin zaka iya amfani da cokali kai tsaye don sanya kaya a cikin kwandon.
03 Abubuwa don lura lokacin yin pallets
1. Labarun kayan kwalliya a kan Pallet yakamata ya fuskanci waje don a iya bincika barcode akan kowane katon kowane katon ba tare da motsi ba.
2. Lokacin amfani da pallet ɗin Cargo, yatsun pallet ya kamata ya kasance a wani wuri wanda zai sauƙaƙa juyawa da jigilar kayan aiki don amfani da kayan aiki.
3. A lokacin da kaya kaya, ba a ba da shawarar wuce gefen pallet. Yi ƙoƙarin zaɓar pallet tare da girman da nau'in wanda ya fi dacewa da samfurin;
4. Karka yi amfani da lalacewar lalacewa ko ba a sani ba.
5. Lokacin da aka fitar da kayayyaki daban-daban a kan pallet, shirya kayan daban saboda haka kada a sauƙaƙe kaya lokacin karbar kaya. An ba da shawarar sanya alamu da ke nuna nau'ikan kayan da ke nuna.
6. An bada shawara don adana kayan masarufi a ƙasan sassan kaya.
7. Kada ka bar katun da ya wuce gefen zoben.
8. Dole ne a sanya pallet ɗin da yake kusa da daidaitaccen tsayi don ba da damar don pallet gibba da dama dama.
9. Yi amfani da fim mai shimfiɗa don tallafawa katun kuma tabbatar da cewa shimfiɗa fim ɗin gaba ɗaya ya rufe kaya a kan pallet. Wannan na iya hana kaya masu motsi daga faduwa yayin sufuri kuma tabbatar da cewa pallets pallets suna tsayayye yayin sufuri.
Lokaci: APR-30-2024